BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 9457/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 29 tháng 7 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK (Chi nhánh tại TP. Hải Phòng) tại thông báo số 0747/TB-CNHP ngày 06/6/2014, công văn số 231/CNHP-NV ngày 18/7/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Chất hoàn tất PERGLUTIN K532 (hóa chất dùng trong ngành công nghiệp giấy), hàng mới 100%. | |
2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Hóa Chất Tân Phú Cường; địa chỉ: 78 Ba Vân, P.14, Q, Tân Bình, TP. Hồ Chí Minh; mã số thuế: 0302792908. | |
3. Số, ngày tờ khai hải quan: 100020308730/A11 ngày 21/5/2014 đăng ký tại Chi cục Hải quan Cảng Đình Vũ - Cục Hải quan TP. Hải phòng. | |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Chế phẩm có thành phần chính là poly(styren acrylat) nguyên sinh, dạng phân tán trong môi trường nước (hàm lượng styren lớn hơn 50% theo khối lượng). | |
5. Kết quả phân loại: | |
Tên thương mại: PERGLUTIN K532. | |
Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chế phẩm có thành phần chính là poly(styren acrylat) nguyên sinh, dạng phân tán trong môi trường nước (hàm lượng styren lớn hơn 50% theo khối lượng). | |
Ký, mã hiệu, chủng loại: Không có thông tin. | Nhà sản xuất: BK Giulini Chemie GmbH & Co., OHG |
thuộc nhóm 39.03 “Polyme từ styren, dạng nguyên sinh”; phân nhóm 3903.90 “- Loại khác”, mã số 3903.90.30 “-- Dạng phân tán” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.