| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 11257/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 15 tháng 09 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng XNK, Chi nhánh TP Hồ Chí Minh tại thông báo số 1253/TB-PTPLHCM-14 ngày 29/5/2014, công văn số 1588/HQĐna-NT ngày 18/7/2014, công văn số 2004/HQĐna-TXNK ngày 03/9/2014 của Cục Hải quan Đồng Nai, ý kiến Vụ Chính sách thuế ngày 26/5/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Thép không hợp kim cán nóng dạng que (wire rod), chưa tráng/phủ/mạ, dùng làm nguyên liệu sản xuất các loại F 5.5mm, POSCORD92CR 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Hyosung Việt Nam - Địa chỉ: KCN Nhơn Trạch 5, Nhơn Trạch, Đồng Nai. MST: 3600890952 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 2843/NSX01 ngày 31/03/2014 đăng ký tại Chi cục Hải quan Nhơn Trạch - Cục Hải quan Đồng Nai | |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Thép không hợp kim dạng thanh và que, cuộn cuốn không đều, cán nóng, không sơn, phủ, mạ hoặc tráng, đường kính F 5.5 mm | |
| 5. Kết quả phân loại: | |
| Tên thương mại: Hot rolled high carbon wire rod for steel cord and bead wire size 5.5mm Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Thép không hợp kim dạng thanh và que, cuộn, cuốn không đều, cán nóng, không sơn, phủ, mạ hoặc tráng, đường kính F 5.5 mm | |
| Ký, mã hiệu, chủng loại: Poscord92CR | Nhà sản xuất: Không có thông tin |
| thuộc nhóm 72.13 “Sắt hoặc thép không hợp kim, dạng thanh và que, dạng cuộn cuốn không đều, được cán nóng”; phân nhóm - Loại khác; phân nhóm 7213.91 - - có đường kính mặt cắt ngang hình tròn dưới 14mm; mã số 7213.91.90 - - - Loại khác tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. | |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.