| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 4316/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 21 tháng 04 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 193/2012/TT-BTC ngày 15/11/2012 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK chi nhánh tại TP. Hồ Chí Minh tại thông báo số 25/TB-PTPLHCM-14 ngày 08/01/2014, bổ sung thông tin phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK tại công văn số 359/PTPL-NV ngày 07/04/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Thép không hợp kim Hot rolled steel strip in coil - QC (dày x rộng): SAE1010 P/O (1,5 x 60)mm X C, mới 100% (Mục 4 phụ lục tờ khai). 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Việt Nam Mayer; địa chỉ: 29 Đại Lộ Hữu Nghị, KCN Việt Nam - Singapore, TX. Thuận An, tỉnh Bình Dương; Mã số thuế: 3700757778. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: Tờ khai số 8197/NKD05 ngày 21/11/2013 đăng ký tại Chi cục Hải quan KCN Việt Nam - Singapore N43F - Cục Hải quan tỉnh Bình Dương. | ||||||
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Thép không hợp kim, cán phẳng (hàm lượng C | ||||||
| 5. Kết quả phân loại:
thuộc nhóm 72.11 - Các sản phẩm sắt hoặc thép không hợp kim cán phẳng, có chiều rộng dưới 600mm, chưa phủ, mạ hoặc tráng, phân nhóm - Không được gia công quá mức cán nóng, phân nhóm 7211.19 - - Loại khác, phân nhóm - - - Chiều dày dưới 2 mm, mã số 7211.19.21 - - - - Dạng đai và dải, chiều rộng không quá 400mm tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. | ||||||
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành.