BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 3239/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 10 tháng 04 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK chi nhánh TP. Đà Nẵng tại thông báo số 46/TB-PTPL ngày 26/03/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Mục 3 PLTK: Thanh hợp kim bằng chì hoặc thiếc dài 40cm, 01 que/kg, tỷ lệ chì nhiều hơn, dùng hàn chảy để nối các ngăn ắc quy, mới 100% do Daejin sản xuất. 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty cổ phần Thiết bị Bưu Điện; địa chỉ: 61 Trần Phú, Điện Biên, Ba Đình, Hà Nội; Mã số thuế: 0100686865. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10019855054/A12 ngày 11/11/2014 tại Chi cục Hải quan KCN Việt Nam -Singapore (Cục Hải quan tỉnh Bình Dương) | ||||
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Chì hợp kim, trong đó thiếc là nguyên tố duy nhất quyết định yếu tố hợp kim (Sn » 0,97% tính theo trọng lượng), ở dạng thanh đúc, dài 40cm. | ||||
5. Kết quả phân loại:
Thuộc nhóm 78.01 " - Chì chưa gia công, phân nhóm " - Loại khác, mã số 7801.99.00" - - Loại khác tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.