BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
--------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 1783/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 05 tháng 3 năm 2015

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;

Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa Xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK- Chi nhánh tại thành phố Hải Phòng theo Thông báo số 031/TB1-CNHP ngày 02/02/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Mục 1 TK: Phôi thép dạng thanh không hợp kim, mác Q235, thành phần C=0.14-0.22%, kích thước đường chéo 200-210mm, dài 12m, hàng mới 100%.

2. Đơn vị nhập khẩu:

Công ty sản xuất thép úc SSE.

Địa chỉ: Km9, Vật Cách, phường Quán Toan, quận Hồng Bàng, TP. Hải Phòng.

MST: 0200373471.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10020360115/A12 ngày 19/11/2014 tại Chi cục Hải quan CK cảng Hải Phòng KVI (Cục Hải quan TP. Hải Phòng).

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hoá: Phôi thép không hợp kim (hàm lượng C dưới 0,25% tính theo trọng lượng), mặt cắt ngang đông đặc dạng gần giống hình vuông với kích thước đường chéo là 200x210mm, các góc được bo tròn, kích thước cạnh mặt cắt ngang là 150x150mm.

5. Kết quả phân loại:

Tên thương mại: Prime Steel Billets.

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Phôi thép không hợp kim (hàm lượng C dưới 0,25% tính theo trọng lượng), mặt cắt ngang đông đặc dạng gần giống hình vuông với kích thước đường chéo là 200 x 210mm, các góc được bo tròn, kích thước cạnh mặt cắt ngang là 150 x 150mm.

Ký, mã hiệu, chủng loại: Q235

Nhà sản xuất: không rõ thông tin.

thuộc Nhóm 7207 Sắt hoặc thép không hợp kim ở dạng bán thành phẩm, Phân nhóm (-) Có hàm lượng Carbon dưới 0,25% tính theo trọng lượng. Mã số 7207.11.00 (--) Mặt cắt ngang hình chữ nhật (kể cả hình vuông), có chiều rộng nhỏ hơn hai lần chiều dày tại Danh mục hàng hoá xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành.