| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 1789/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 05 tháng 3 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa Xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở Thông báo kết quả phân tích số 150/TB-PTPL ngày 12.2.2015 của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Thanh nhôm để sản xuất Piston 2BM, phi 54,4x2495mm (nhôm hợp kim dạng thanh, lõi đặc, 30 thanh/bó, 16kg/thanh). | |
| 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Enshu Việt Nam. | |
| 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10019926362/A12 ngày 11.11.2014 tại Chi cục HQ cảng nội địa Tiên Sơn, Cục Hải quan Bắc Ninh. | |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: | |
| Nhôm hợp kim, dạng thanh, đường kính 54,4mm, bề mặt được gia công kết thúc nguội. | |
| 5. Kết quả phân loại: | |
| Tên thương mại: Aluminium Round Bar (Aluminum continous casting rod). Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Nhôm hợp kim, dạng thanh, đường kính 54,4mm, bề mặt được gia công kết thúc nguội. | |
| Ký, mã hiệu, chủng loại: không rõ thông tin | Nhà sản xuất: không rõ thông tin |
| thuộc Nhóm 7604: Nhôm ở dạng thanh, que và hình; Phân nhóm: - Bằng nhôm hợp kim; Phân nhóm 7604.29: - Loại khác; Mã số 7604,29.90: - Loại khác tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. | |
Thông báo này có hiệu lực từ ngày ban hành./.