BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 2184/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 16 tháng 03 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK-chi nhánh tại TP Hồ Chí Minh tại thông báo số 460/TB-PTPLHCM ngày 06/3/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: KULACTIC (Phụ gia chế biến TACN) nhập theo TT 26/TT-BNNPTNT. 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH dinh dưỡng Á Châu; Địa chỉ: xã Bắc Sơn, huyện Trảng Bom, Đồng Nai; Mã số thuế: 3600233805. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10023677216/A12 ngày 13/12/2014 tại Chi cục Hải quan Thống Nhất- Cục Hải quan Đồng Nai. | |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Chế phẩm bổ sung dùng trong chăn nuôi có thành phần từ whey thủy phân, bã ngũ cốc, axit lactic, axit axetic..., ở dạng bột. | |
5. Kết quả phân loại: | |
Tên thương mại: KULACTIC. Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chế phẩm bổ sung dùng trong chăn nuôi có thành phần từ whey thủy phân, bã ngũ cốc, axit lactic, axit axetic…, ở dạng bột. | |
Ký, mã hiệu, chủng loại: Không có thông tin. | Nhà sản xuất: Không có thông tin. |
thuộc nhóm 23.09 “Chế phẩm dùng trong chăn nuôi động vật", phân nhóm 2309.90 "- Loại khác”, mã số 2309.90.20 "- - Chất tổng hợp, chất bổ sung thức ăn hoặc thêm vào thức ăn” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu; nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.