| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 1881/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 09 tháng 03 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK tại thông báo số 159/TB-PTPL ngày 25/02/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Mục 4: Vải dệt kim có tỷ trọng sợi đàn hồi từ 5% đến 8%, khổ vải (1-2)m+/-0,1m, trọng lượng (300-400) gr/m2, hàng mới 100% do TQSX. 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty cổ phần Xuất nhập khẩu và Sản xuất Tam Á - Địa chỉ: Thôn Hòa Thôn, Cụm 5, xã Tam Hiệp, huyện Phúc Thọ, thành phố Hà Nội, Việt Nam. MST: 0106702175. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10027437233/A11 ngày 16/01/2015 đăng ký tại Chi cục HQ CK Hữu Nghị - Cục Hải quan tỉnh Lạng Sơn. | ||||||
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Vải dệt kim sợi ngang có hàm lượng sợi đàn hồi nhỏ hơn 5%, xơ bông chiếm 68,2%, sợi tổng hợp multifilament (có chứa sợi đàn hồi) chiếm 31,8% tính theo trọng lượng, nhuộm màu đen, chưa tráng phủ, định lượng 432 g/m2, dạng cuộn, khổ 160 cm. | ||||||
| 5. Kết quả phân loại:
thuộc nhóm 60.06 “Vải dệt kim hoặc móc khác”; phân nhóm “- Từ bông”; mã số 6006.22.00 “- - Đã nhuộm” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. | ||||||
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.