| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 2185/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 16 tháng 03 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK- Chi nhánh thành phố Hồ Chí Minh tại thông báo số 461/TB-PTPLHCM ngày 10/3/2015, công văn số 106/PTPLHCM-NV ngày 10/3/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: (Mục 1 TK): Thép không gỉ dạng thanh phẳng cán nóng dày 3mm, rộng 15mm, dài 4000mm (20 thanh). Công ty TNHH V- Stainless Steel. Đ/c: Đường số 4, KCN Nhơn Trạch 3 Giai đoạn 2, huyện Nhơn Trạch, tỉnh Đồng Nai. MST: 3603116264. 3. Số ngày tờ khai hải quan: 10022114175/A12 ngày 01/12/2014 tại Chi cục Hải quan Quản lý hàng đầu tư (Cục Hải quan thành phố Hồ Chí Minh). | |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Thép không gỉ, dạng thanh, không gia công quá mức cán nóng, có mặt cắt ngang hình chữ nhật. Kích cỡ: (3x15x4000)mm. | |
| 5. Kết quả phân loại: | |
| Tên thương mại: Stainless Steel Hot Flat Bars. Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Thép không gỉ, dạng thanh, không gia công quá mức cán nóng, có mặt cắt ngang hình chữ nhật. Kích cỡ: (3x15x4000)mm. | |
| Ký, mã hiệu, chủng loại: SUS304 | Nhà sản xuất: Không rõ thông tin |
| thuộc Nhóm 7222 Thép không gỉ dạng thanh và que khác; thép không gỉ ở dạng góc, khuôn và hình khác, phân nhóm (-) Dạng thanh và que, không gia công quá mức cán nóng, kéo nóng hoặc ép đùn qua khuôn, mã số 7222.19.00 (--) Loại khác tại Danh mục hàng hóa xuất nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế nhập khẩu ưa đãi. | |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.