| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 1847/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 06 tháng 03 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa Xuất nhập khẩu Chi nhánh tại TP. Hải Phòng tại Thông báo số 03/TB1-CNHP ngày 12/01/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo; Hỗn hợp sợi thủy tinh có gia cường nhựa màu xám RAL7035, đóng gói 50kg/hộp carton, dùng để sản xuất hộp công tơ điện, Mã Hy3132. Hàng mới 100%. 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty cổ phần Sản xuất và Thương mại Tâm Việt - Địa chỉ: Số 01, Tân Thụy, Phúc Đồng, Long Biên, TP. Hà Nội. MST: 0102467474. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10023682584/A11 ngày 13/12/2014 đăng ký tại Chi cục HQ CK Cảng Đình Vũ - Cục Hải quan thành phố Hải Phòng. | |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Mẫu yêu cầu phân tích là hỗn hợp từ xơ sợi thủy tinh cắt ngắn, nhựa polyeste, chất độn bột canxi cacbonat dạng cuộn, màu xám, dùng để sản xuất sản phẩm cách điện. | |
| Tên thương mại: Fiberglass reinforced compound material, HY3132 SMC. | |
| Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Mẫu yêu cầu phân tích là hỗn hợp từ xơ sợi thủy tinh cắt ngắn, nhựa polyeste, chất độn bột canxi cacbonat dạng cuộn, màu xám, dùng để sản xuất sản phẩm cách điện. | |
| Ký, mã hiệu, chủng loại: không có thông tin | Nhà sản xuất: Ningbo Huayuan FRP Electrical Appliance Manufacture Co., Ltd. |
| thuộc nhóm 70.19 “Sợi thủy tinh (kể cả len thủy tinh) và các sản phẩm của nó (ví dụ, sợi, vải dệt)” phân nhóm 7019.90 “- Loại khác”; mã số 7019.90.90 “- -Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. | |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.