| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 4215/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 08 tháng 05 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa xuất nhập khẩu Chi nhánh tại thành phố Hồ Chí Minh tại thông báo số 813/TB-PTPLHCM ngày 17 tháng 4 năm 2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Stainless Steel In Ingot Grade 304- thép không gỉ ở dạng thỏi đúc 304, kích thước: Chiều dài (460-520)mm, chiều rộng (60-80)mm, chiều cao 70mm, (15-17)kg/thỏi. Hàng mới 100%, xuất xứ Việt Nam. 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty cổ phần Inox Diệu Thịnh. Địa chỉ: Lô HB12, KCN Xuyên Á, xã Mỹ Hạnh Bắc, huyện Đức Hòa, tỉnh Long An. MST: 1101614689 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 30034305935/B11 ngày 02/4/2015 tại Chi cục Hải quan Đức Hòa (Cục Hải quan tỉnh Long An). |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Thép không gỉ, được đúc, dạng thỏi đúc, đặc, không sơn, phủ, mạ hoặc tráng. Kích cỡ: (70x80x520)mm. |
| 5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Thép không gỉ, được đúc, dạng thỏi đúc, đặc, không sơn, phủ, mạ hoặc tráng. Kích cỡ: (70x80x520)mm. Thuộc nhóm 7218 thép không gỉ ở dạng thỏi đúc hoặc dạng thô khác; bán thành phẩm của thép không gỉ, mã số 7218.10.00 (-) Ở dạng thỏi đúc và dạng thô khác tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.