| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 5795/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 24 tháng 06 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa xuất nhập khẩu Chi nhánh tại thành phố Hồ Chí Minh tại thông báo số 1235/TB-PTPLHCM ngày 11 tháng 6 năm 2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo (Mục 2 TK): Ống thép đúc bằng thép hợp kim, không ren, chưa phủ mạ dùng trong đường ống dẫn dầu hoặc khí ASME B36.19M PE SCHXXS ASTM A106B x 6mL x 1" x 25mm. 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty cổ phần kết cấu kim loại và lắp máy dầu khí; Địa chỉ: Số 2, Nguyễn Hữu Cảnh, phường Thắng Nhất, TP. Vũng Tàu. MST: 3500834094 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10036303050/A11 ngày 13/4/2015 tại Chi cục Hải quan cửa khẩu cảng Vũng Tàu (Cục Hải quan tỉnh Bà Rịa- Vũng Tàu). |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Thanh rỗng, bằng thép không hợp kim, có hàm lượng C=0,149% tính theo trọng lượng, mặt cắt ngang hình tròn. Kích cỡ: Đường kính ngoài Ø 33,5mm, đường kính trong Ø 16mm, chiều dài 6m. |
| 5. Kết quả phân loại: Thanh rỗng, bằng thép không hợp kim, có hàm lượng C=0,149% tính theo trọng lượng, mặt cắt ngang hình tròn. Kích cỡ: Đường kính ngoài Ø 33,5mm, đường kính trong Ø 16mm, chiều dài 6m. Thuộc nhóm 7228 Các dạng thanh và que khác bằng thép hợp kim khác; các dạng góc, khuôn và hình, bằng thép hợp kim khác; thanh và que rỗng, bằng thép hợp kim hoặc không hợp kim, phân nhóm 7228.80 (-) Thanh và que rỗng, mã số 7228.80.90 (--) Loại khác tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.