| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 1787/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 05 tháng 3 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa Xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK chi nhánh TP. Hồ Chí Minh tại Thông báo số 193/TB-PTPLHCM ngày 23/01/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: A-016 Accelerator mbts (bột tăng tốc dm). (Mục 2 tại Tờ khai Hải quan) | |
| 2. Đơn vị nhập khẩu/xuất khẩu: Công ty TNHH Dụng cụ thể thao Kiều Minh; Địa chỉ: Đường số 5, KCN Trảng Bàng, Tây Ninh; MST: 3900309244. | |
| 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10019576690/E31 ngày 08/11/2014 đăng ký tại: Chi cục HQ KCN Trảng Bàng (Cục HQ Tây Ninh). | |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: | |
| Chất xúc tiến lưu hóa cao su đã điều chế, thành phần hoạt chất là 2,2-Dibenzothiazyl diusulfide và hợp chất vô cơ. | |
| 5. Kết quả phân loại: | |
| Tên thương mại: MBTS (Accelerator). | |
| Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: | |
| Chất xúc tiến lưu hóa cao su đã điều chế, thành phần hoạt chất là 2,2- Dibenzothiazyl diusulfide và hợp chất vô cơ | |
| Ký, mã hiệu, chủng loại: không có thông tin | Nhà sản xuất: không có thông tin |
| thuộc nhóm 38.12 "Chất xúc tác lưu hoá cao su đã điều chế; các hợp chất hóa dẻo cao su hoặc plastic, chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác; các chế phẩm chống oxy hóa và các hợp chất khác làm ổn định cao su hoặc plastic" mã số 3812.10.00 "- Chất xúc tiến lưu hoá cao su đã điều chế" tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. | |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.