BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
--------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 3497/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 20 tháng 4 năm 2015

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;

Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hoá xuất nhập khẩu Chi nhánh tại Hải Phòng tại thông báo số 85/TB1-CNHP ngày 01 tháng 4 năm 2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Phôi thép dạng thanh (150*150*6000)mm. C: 0,25- 0,29 PCT, Si: 0,10-0,30 PCT max, Mn: 0,50-0,80 PCT, P+S: 0,045 PCT Max, C+Mn/6:0,33-0,40 PCT.

2. Đơn vị nhập khẩu/xuất khẩu: Công ty cổ phần B.C.H Địa chỉ: Km 77+500 Kim Dương, Kim Thành, Hải Dương. MST: 0800286887

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10033133881/A11 ngày 16/3/2015 tại Chi cục Hải quan CK Cảng Hải Phòng KVI (Cục Hải quan thành phố Hải Phòng).

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Phôi thép không hợp kim (hàm lượng 0,25%

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Phôi thép không hợp kim (hàm lượng 0,25%

Thuộc nhóm 7207 sắt hoặc thép không hợp kim ở dạng bán thành phẩm, phân nhóm 7207.20 (-) Có hàm lượng carbon từ 0,2% trở lên tính theo trọng lượng, phân nhóm (--) Có hàm lượng carbon dưới 0,6% tính theo trọng lượng, phân nhóm (- - -) Loại khác, mã số 7207.20.29 (- - - - Loại khác tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.