| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 3143/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 08 tháng 04 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK- Chi nhánh tại thành phố Hồ Chí Minh theo Thông báo số 621/TB- PTPLHCM ngày 26/3/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: (Mục 19 PLTK): Tấm Inox- Stainless Steel Plate 5800x1220x3.5 (310S) STD: GB/T4238-2007 (hàng mới 100%). 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty cổ phần gạch men V.T.C; Địa chỉ: Lô 9 KCN Gò Dầu, huyện Long Thành, tỉnh Đồng Nai; MST: 3600723398 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10025851755/A12 ngày 07/01/2015 tại Chi cục Hải quan Long Thành- Cục Hải quan tỉnh Đồng Nai. | ||||
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Thép không gỉ, cán phẳng, cán nóng, có mặt cắt ngang đông đặc hình chữ nhật, chưa qua sơn phủ mạ tráng. Kích cỡ: (3,5 x 1220 x5800)mm. | ||||
| 5. Kết quả phân loại:
thuộc nhóm 7219 Các sản phẩm của thép không gỉ cán phẳng, có chiều rộng từ 600mm trở lên, phân nhóm (-) Không gia công quá mức cán nóng, không ở dạng cuộn, mã số 7219.23.00 - - Chiều dày từ 3 mm đến dưới 4,75mm tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. | ||||
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.