| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 2292/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 18 tháng 3 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hoá XNK chi nhánh TP. Hải Phòng theo thông báo số 053/TB1-CNHP ngày 09/03/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Mục 1 TK: CRN1300 #& Thép tấm không hợp kim cán phẳng mạ (MgO, Cr2 O3), dạng cuộn, mới 100%, Posco 50PN1300, Size: 0.5mmx1200mmxC. 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Trung tâm gia công Hà Nội Việt nam Posco-VNPC. Địa chỉ: Lô D5, Khu công nghiệp Phúc Điền, Cẩm Phúc, Cẩm Giàng, Hải Dương. MST: 0800342877. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10026065023/E31 ngày 06/01/2015 tại Chi cục Hải quan Hải Dương (Cục Hải quan thành phố Hải Phòng). | |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Thép hợp kim cán phẳng, trong đó Bo là nguyên tố duy nhất quyết định yếu tố thép hợp kim (hàm lượng B>0,0008% tính theo trọng lượng), chiều dày 0,5mm, chiều rộng trên 600mm, mạ Crôm- Magiê. | |
| 5. Kết quả phân loại: | |
| Tên thương mại: Fully No Coil. | |
| Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Thép hợp kim cán phẳng, trong đó Bo là nguyên tố duy nhất quyết định yếu tố thép hợp kim (hàm lượng B>0,0008% tính theo trọng lượng), chiều dày 0,5mm, chiều rộng trên 600mm, mạ Crôm- Magiê | |
| Ký, mã hiệu, chủng loại: Posco 50PN1300 | Nhà sản xuất: Posco - Pohang Works |
| thuộc Nhóm 7225 Thép hợp kim khác được cán phẳng, có chiều rộng từ 600mm trở lên, phân nhóm (-) Loại khác, phân nhóm (--) Loại khác, mã số 7225.99.90 — Loại khác tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và mã số 9811.00.00 tại Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. | |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.