| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 2319/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 19 tháng 03 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK - Chi nhánh TP. Đà Nẵng tại thông báo số 30/TB-PTPL ngày 27/02/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Chất hoàn tất vải dùng trong ngành dệt TANAZYM AT02. 2. Đơn vị nhập khẩu: Chi nhánh TP. Đà Nẵng - Công ty cổ phần Vinatex Quốc tế; Đ/c: Đường số 3, KCN Hòa Khánh, phường Hòa Khánh Bắc, Quận Liên Chiểu, TP. Đà Nẵng; MST: 0106234350-003. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 13/NCQ/PMD ngày 26/01/2015 tại Chi cục HQ Cảng Đà Nẵng (Cục Hải quan TP. Đà Nẵng). | |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Chế phẩm enzym dùng để tẩy lớp hồ vải. | |
| 5. Kết quả phân loại: | |
| Tên thương mại: TANAZYM AT02. Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chế phẩm enzym dùng để tẩy lớp hồ vải. | |
| Ký, mã hiệu, chủng loại: không rõ thông tin. | Nhà sản xuất: không rõ thông tin. |
| thuộc nhóm 35.07 “Enzym; enzym đã chế biến chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác”, mã số 3507.90.00 - Loại khác tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. | |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.