| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 2296/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 18 tháng 3 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 173/2014/TT-BTC ngày 14/11/2014 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm phân tích phân loại hàng hóa xuất nhập khẩu chi nhánh TP. Hồ Chí Minh tại thông báo 447/TB-PTPLHCM ngày 06/03/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: D-Phenothrin. Chế phẩm trung gian dùng làm nguyên liệu sản xuất thuốc diệt công trùng (Mục 1) 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Mosfly Việt Nam Industries (MVI); Địa chỉ: Lô J4, đường N4, Khu công nghiệp Nam Tân Uyên mở rộng, thị xã Tân Uyên, tỉnh Bình Dương; Mã số thuế: 3702188566 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10026983062/A12 ngày 15/01/2015 tại Chi cục Hải quan Sóng Thần - Cục Hải quan tỉnh Bình Dương | |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Phenothrin | |
| 5. Kết quả phân loại: | |
| Tên thương mại: D-Phenothrin | |
| Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Phenothrin | |
| Ký, mã hiệu, chủng loại: không có thông tin | Nhà sản xuất: Không rõ thông tin |
| thuộc nhóm 29.16 "Axit carboxylic đơn chức mạch hở chưa bão hoà, axit carboxylic đơn chức mạch vòng, các anhydrit, halogenua, peroxit và peroxyaxit của chúng; các dẫn xuất halogen hoá, Sulphortat hoá, nitro hoá hoặc nitroso hoá của chúng", mã số 2916.20.00" - Axit carboxylic đơn (chức cyclanic, cyclenic hoặc cycloterpenic, các anhydrit, halogenua, peroxit, peroxyaxit của chúng và các dẫn xuất của các chất trên" tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. | |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.