| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 2297/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 18 tháng 3 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 173/2014/TT-BTC ngày 14/11/2014 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm phân tích phân loại hàng hóa xuất nhập khẩu chi nhánh TP. Hồ Chí Minh tại thông báo 447/TB-PTPLHCM ngày 06/03/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: D-Tetramethrin. Chế phẩm trung gian dùng làm nguyên liệu sản xuất thuốc diệt côn trùng (Mục 2) 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Mosfly Việt Nam Industries (MVI); Địa chỉ: Lô J4, đường N4, Khu công nghiệp Nam Tân Uyên mở rộng, thị xã Tân Uyên, tỉnh Bình Dương; Mã số thuế: 3702188566 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10026983062/A12 ngày 15/01/2015 tại Chi cục Hải quan Sóng Thần - Cục Hải quan tỉnh Bình Dương | |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Tetramethrin | |
| 5. Kết quả phân loại: | |
| Tên thương mại: D-Tetramethrin | |
| Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Tetramethrin | |
| Ký, mã hiệu, chủng loại: không có thông tin | Nhà sản xuất: Không rõ thông tin |
| thuộc nhóm 29.25 " Hợp chất chức carboxylmit (kể cả sacarin và muối của nó) và các hợp chất chứa imin", phân nhóm " Imit và các dẫn xuất của chúng; muối của chúng; mã số 2925.19.00 "- - Loại khác" tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. | |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.