BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 2228/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 17 tháng 3 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hoá XNK chi nhánh TP. Hồ Chí Minh tại thông báo số 318/TB-PTPLHCM ngày 04/02/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Mục 3: Chất xúc tiến lưu hóa cao su đã điều chế (Aktiol). 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Eternal Prowess Việt Nam; Đ/c: Lô 9, Đường số 9, KCN Tân Đức, xã Đức Hòa, huyện Đức Hòa, Long An; MST: 1101622048. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10021303671/E21 ngày 24/11/2014 tại Chi cục HQ Đức Hòa (Cục Hải quan tỉnh Long An). | |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Chế phẩm ổn định cao su, thành phần chính là hỗn hợp alcol và hợp chất silic vô cơ. | |
5. Kết quả phân loại: | |
Tên thương mại: Kettlitz - Aktiol. | |
Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chế phẩm ổn định cao su, thành phần chính là hỗn hợp alcol và hợp chất silic vô cơ. | |
Ký, mã hiệu, chủng loại: không rõ thông tin | Nhà sản xuất: Kettlitz-Chemie GmbH &. Co. KG. |
thuộc nhóm 38.12 "Chất xúc tác lưu hóa cao su đã điều chế; các hợp chất hóa dẻo cao su hoặc plastic; chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác; các chế phẩm chống oxy hóa và các hợp chất khác làm ổn định cao su hoặc plastic ", mã số 3812.30.00 - Các chế phẩm chống oxy hóa và các hợp chất khác làm ổn định cao su hay plastic tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.