| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 2514/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 24 tháng 3 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK chi nhánh Tp. Hồ Chí Minh tại thông báo số 29/TB-PTPLHCM ngày 09/01/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Glucose (Glucoza, dạng bột) dùng để sản xuất thuốc (mục 7 PLTK). 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty cổ phần Korea United Pharm Inf'l. Địa chỉ: số 2A, Đại lộ Tự do, KCN Việt Nam - Singapore, Bình Dương. MST: 3700372898. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10021771050/A12 ngày 27/11/2014 tại Chi cục HQ KCN Việt Nam - Singapore - Cục Hải quan Bình Dương. | ||||||
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Mặt hàng theo phân tích là Glucose, dạng bột. | ||||||
| 5. Kết quả phân loại:
thuộc Nhóm 17.02: "Đường khác, kể cả đường laetoza, mantoza, glucoza và fructoza, tinh khiết về mặt hoá học, ở thể rắn; xirô đường chưa pha thêm hương liệu hoặc chất màu; mật ong nhân tạo đã hoặc chưa pha trộn với mật ong tự nhiên; đường caramen", phân nhóm 1702.30; " - Glucoza và xirô glucoza, không chứa hoặc có chứa hàm lượng fructoza không quả 20% tính theo trọng lượng ở thể khô", mã số 1702.30.10: " - - Glucoza" tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. | ||||||
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.