| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 3328/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 31 tháng 03 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22.1.2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10.9.2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12.4.2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14.11.2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam, Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15.11.2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK tại Thông báo số 310/TB-PTPL ngày 25.3.2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Mục 4 PLTK Thép Inox dạng thanh tròn đặc đường kính 25mm dài 1000mm. 2. Đơn vị nhập khẩu: VPĐH TCCT trọn gói HT công cộng của kênh tàu dịch vụ và tòa nhà cảng vụ KLH Gang thép - Cảng Sơn Dương. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 192/NDT08 ngày 20.1.2014 tại Chi cục HQ QL hàng ĐT GC Hà Nội, Cục Hải quan Hà Nội. | |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: | |
| Thép không gỉ (hàm lượng C » 0,107%; Cr » 16,081%... tính theo trọng lượng), dạng thanh, đường kính 25mm, gia công nóng, chưa được tráng phủ mạ hoặc sơn. | |
| 5. Kết quả phân loại: | |
| Tên thương mại: Iron Rod. | |
| Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Thép không gỉ (hàm lượng C » 0,107%; Cr » 16,081 %... tính theo trọng lượng), dạng thanh, đường kính 25mm, gia công nóng, chưa được tráng phủ mạ hoặc sơn. | |
| Nhà sản xuất: không có thông tin. | Ký, mã hiệu, chủng loại: không có thông tin |
| thuộc Nhóm 7222: Thép không gỉ dạng thanh và que khác; thép không gỉ ở dạng góc, khuôn và hình khác; Phân nhóm: - Dạng thanh và que, không gia công quá mức cán nóng, kéo nóng hoặc ép đùn qua khuôn; Mã số 7222.11.00: - Có mặt cắt ngang hình tròn tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. | |
Thông báo này có hiệu lực từ ngày ban hành./.