| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 12016/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 03 tháng 10 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK - Chi nhánh tại thành phố Hồ Chí Minh tại Thông báo số 2139/TB-PTPLHCM ngày 12/9/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: (Mục 1 TK): Y403016-12+1250 Thép hợp kim SS400 dạng thanh có mặt cắt ngang hình tròn Ø 12(h9)x1250 (không gia công quá mức cán nguội hoặc gia công kết thúc nguội) (tương đương mã HS là 98110000). 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Một thành viên OHTA Việt Nam. Địa chỉ: Lô B1-1D, đường D1, KCN Long Hậu, xã Long Hậu, huyện Cần Giuộc, tỉnh Long An. MST: 1101582892. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10009202141/A41 ngày 06/8/2014 tại Chi cục Hải quan Bến Lức (Cục Hải quan tỉnh Long An). | |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Thép hợp kim trong đó Bo là nguyên tố duy nhất quyết định yếu tố thép hợp kim (hàm lượng B>0,0008% tính trọng lượng), dạng thanh, mặt cắt ngang đặc, hình tròn, bề mặt trơn không phủ mạ hoặc tráng, gia công kết thúc nguội. Kích cỡ: Ø12mm x 1250mm. | |
| 5. Kết quả phân loại: | |
| Tên thương mại: Steel SGD Round rod Ø 12(h9)x1250. Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Thép hợp kim trong đó Bo là nguyên tố duy nhất quyết định yếu tố thép hợp kim (hàm lượng B>0,0008% tính theo trọng lượng), dạng thanh, mặt cắt ngang đặc, hình tròn, bề mặt trơn không phủ mạ hoặc tráng, gia công kết thúc nguội. Kích cỡ: Ø12mm x 1250mm. | |
| Ký, mã hiệu, chủng loại: Không rõ thông tin | Nhà sản xuất không rõ thông tin |
| thuộc Nhóm 7228 Các dạng thanh và que khác bằng thép hợp kim khác; các dạng góc, khuôn và hình, bằng thép hợp kim khác; thanh và que rỗng, bằng thép hợp kim hoặc không hợp kim, phân nhóm 7228.50 - Các loại thanh và que khác, không gia công quá mức cán nguội hoặc gia công kết thúc nguội, mã số 7228.50.10 -- Có mặt cắt ngang hình tròn tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và mã số 9811.00.00 tại Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. | |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.