| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 11737/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 26 tháng 09 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK- Chi nhánh tại thành phố Hồ Chí Minh theo Thông báo số 2002/TB-PTPLHCM ngày 29/8/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: (Mục 18 TK): Thép hợp kim dạng tấm, cán nguội 0.35*800mm*1 JIS G3303 6108H009001 SPTE. 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty Hữu hạn K.Source Việt Nam. Địa chỉ: KCN Hố Nai, huyện Trảng Bom, tỉnh Đồng Nai. MST: 3600245208. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10005122456/A12 ngày 02/7/2014 tại Chi cục Hải quan Thống Nhất 2 Cục Hải quan tỉnh Đồng Nai. | |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Thép không hợp kim cán phẳng (C»0.118% tính theo trọng lượng), dạng cuộn, đã được mạ thiếc. Kích cỡ: (0,35x800)mm x Cuộn. | |
| Tên thương mại: Electrolytic Tinplate. Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Thép không hợp kim cán phẳng (C»0.118% tính theo trọng lượng), dạng cuộn, đã được mạ thiếc. Kích cỡ: (0,35x800)mm x Cuộn. | |
| Ký, mã hiệu, chủng loại: JIS G3303 | Nhà sản xuất: không rõ thông tin |
| thuộc nhóm 7210 Các sản phẩm sắt hoặc thép không hợp kim được cán phẳng, có chiều rộng từ 600mm trở lên, đã phủ, mạ hoặc tráng, phân nhóm (-) Được mạ hoặc tráng thiếc, phân nhóm 7210.12 -- Có chiều dày dưới 0,5mm, mã số 7210.12.90 --- Loại khác tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. | |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.