| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 14289/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 28 tháng 11 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK- Chi nhánh thành phố Hồ Chí Minh tại Thông báo số 2236/TB-PTPLHCM ngày 19/9/2014, Thông báo số 2833/TB-PTPLHCM ngày 18/11/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: (Mục 2 TK): Thép tấm dạng cuộn- Stainless Steel plate coil (0.8x23). |
| 2. Đơn vị nhập khẩu: |
| Công ty TNHH Young In Tech Vina. Đ/c: F9, KCN Minh Hưng-Hàn Quốc, Chơn Thành, Bình Phước. MST: 3800416852. |
| 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10008206645/E31 ngày 28/7/2014 tại Chi cục Hải quan Chơn Thành - Cục Hải quan tỉnh Bình Phước. |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Thép không gỉ cán phẳng, dạng đai và dải, chiều rộng không quá 400mm, không gia công quá mức cán nguội, không sơn, phủ, mạ hoặc tráng. Kích cỡ: (0.8x23)mmxcuộn. |
| 5. Kết quả phân loại; |
| Tên thương mại: Stainless Steel Plate Coil. |
| Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Thép không gỉ cán phẳng, dạng đai và dải, chiều rộng không quá 400mm, không gia công quá mức cán nguội, không sơn, phủ, mạ hoặc tráng. Kích cỡ: (0.8x23)mmxcuộn. |
| Ký, mã hiệu, chủng loại: Không rõ thông tin. Nhà sản xuất: Không rõ thông tin |
| thuộc nhóm 7220 Các sản phẩm thép không gỉ được cán phẳng, có chiều rộng dưới 600mm, Phân nhóm 7220.20 (-) Không gia công quá mức cán nguội, Mã số 7220.20.10 (--) Dạng đai và dải, chiều rộng không quá 400m tại Danh mục hàng hóa xuất nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.