| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 8098/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 07 tháng 9 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK chi nhánh tại TP Đà Nẵng tại thông báo số 299/TB-PTPL ngày 28/7/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: (Mục 1 và 2 tờ khai) Thép dạng cuộn hợp kim cán nóng hiệu HPB300 - đường kính tương ứng là 8mm và 10mm. 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Sichuan Huashi (Việt Nam); Địa chỉ: Số 52-54, đường 9A, khu dân cư Trung Sơn, Bình Hưng, Bình Chánh, TP Hồ Chí Minh; MST: 0311598664 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10046368453/A11 ngày 03/07/2015 đăng ký tại Chi cục Hải quan CK cảng Đà Nẵng - Cục Hải quan Đà Nẵng |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Thép hợp kim dạng thanh, trong đó Bo là nguyên tố duy nhất quyết định yếu tố thép hợp kim (Hàm lượng Bo ≈ 0.0020% và ≈ 0,0026% tính theo trọng lượng), được gia công cán nóng, dạng cuộn, đường kính tương ứng là 8mm và 10mm. |
| 5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Thép hợp kim dạng thanh, trong đó Bo là nguyên tố duy nhất quyết định yếu tố thép hợp kim (Hàm lượng Bo ≈ 0.0020% và ≈ 0,0026% tính theo trọng lượng), được gia công cán nóng, dạng cuộn, đường kính tương ứng là 8mm và 10mm. thuộc nhóm 72.27 “Các dạng thanh và que, của thép hợp kim khác, được cán nóng, dạng cuộn không đều”; mã số 7227.90.00 - Loại khác tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam (tương ứng với mã số 9811.00.00 tại Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi)./.