| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 14706/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 10 tháng 12 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK- Chi nhánh tại thành phố Hồ Chí Minh theo Thông báo số 2327/PTPLHCM-NV ngày 26/9/2014 (thay thế Thông báo số 1910/TB- PTPLHCM ngày 21/8/2014) và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: (Mục 2 TK): Thép không gỉ cán nóng dạng cuộn sus 304 Kt 4.0mm x 72 ->92mm- mới 100%. | |
| 2. Đơn vị nhập khẩu: | |
| Công ty cổ phần quốc tế Đại Dương 0ss | |
| Địa chỉ: Lô LE4, đường số 2, KCN Xuyên á, xã Mỹ Hạnh Bắc, Đức Hoà, Long An; | |
| MST: 1100968607 | |
| 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10003199560/A12 ngày 07/6/2014 tại Chi cục Hải quan Đức Hoà (Cục Hài quan tỉnh Long An). | |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Thép không gỉ cán phẳng, cán nóng, dạng đai và dải, không sơn, phủ, mạ hoặc tráng. Kích cỡ: (4.0 x 92)mm x Cuộn. | |
| 5. Kết quả phân loại: | |
| Tên thương mại: Hot rolled stainless Steel coils. | |
| Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Thép không gỉ cán phẳng, cán nóng, dạng đai và dải, không sơn, phủ, mạ hoặc tráng. Kích cỡ: (4.0 x 92)mm x Cuộn. | |
| Ký, mã hiệu, chủng loại: SUS304 | Nhà sản xuất: China Guangdong Foshan Shunde Yuandelong Stainless Steel Product Factory |
| thuộc nhóm 7220 Các sản phẩm thép không gỉ được cán phẳng, có chiều rộng dưới 600mm, phân nhóm (-) Không gia công quá mức cán nóng, phân nhóm 7220.12 -- Chiều dày dưới 4,75mm, mã số 7220.12.10 --- Dạng đai và dải, chiều rộng không quá 400mm tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. | |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.