| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 14745/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 10 tháng 12 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK Chi nhánh TP. Hồ Chí Minh tại Thông báo số 2617/TB-CNHP ngày 24/10/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Polyacrylate nguyên sinh, dạng lỏng (Mục 22) |
| 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH YONG JIN VINA; Địa chỉ: D-4U-CN, D- 4W-CN, Khu công nghiệp Mỹ Phước 3, Bến Cát, Bình Dương, Việt Nam; Mã số thuế: 3700789836 |
| 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10010659725/A12 ngày 21/8/2014 tại Chi Cục Hải quan Mỹ Phước - Cục Hải quan Tỉnh Bình Dương |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Natri Polyacrylate |
| 5. Kết quả phân loại: |
| Tên thương mại: D2136 Dispers agent |
| Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Natri Polyacrylate |
| Ký, mã hiệu, chủng loại: Không có thông tin Nhà sản xuất: Không có thông tin |
| thuộc nhóm 39.06 "Polyme acrylic dạng nguyên sinh", phân nhóm"- - Loại khác", mã số thuế 3906.90.92 " --- Natri polyacrylat" tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.