| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 4395/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 22 tháng 04 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK (Chi nhánh tại thành phố Hồ Chí Minh) tại thông báo số 397/TB-PTPLHCM-14 ngày 05/3/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Chất Polyacrylate dạng hòa tan dùng cho da thuộc, dạng lỏng; LEUKOTAN 1093 (mục 6). 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty cổ phần Da Tây Đô. Địa chỉ: số 2, Lê Hồng Phong, Quận Bình Thủy, Cần Thơ. Mã số thuế: 1800415559 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 95/NKD01 ngày 23/01/2014 đăng ký tại Chi cục Hải quan Tây Đô - Cục Hải quan thành phố Cần Thơ | |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Copolyme acrylic, dạng lỏng | |
| 5. Kết quả phân loại: | |
| Tên thương mại: LEUKOTAN 1093 Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Copolyme acrylic, dạng lỏng | |
| Ký, mã hiệu, chủng loại: LEUKOTAN 1093 | Nhà sản xuất: Lanxess Pte.Ltd (Singapore) |
| thuộc nhóm 39.06 "Polyme acrylic dạng nguyên sinh", phân nhóm 3906.90 "- Loại khác", phân nhóm "- - Loại khác", mã số 3906.90.99 "- - - Loại khác" tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. | |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.