| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 14707/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 10 tháng 12 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK CN. TP. Hồ Chí Minh tại Thông báo số 2843/TB-PTPLHCM ngày 18.11.2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Mục 1, 2 PLTK Thép hợp kim Bo, cán phẳng dạng cuộn được mạ hoặc tráng kẽm bằng pp điện phân Electro Galvanised Steel in Coil (Alloy Steel). Size (mm): 0.80x1195xC và 1.60x1214xC Standard/Spec: JIS G3313 Secc |
| 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Trung tâm gia công Posco Việt Nam. |
| 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10016919545/A12, ngày 17.10.2014 tại Chi cục HQ Nhơn Trạch, Cục Hải quan tỉnh Đồng Nai. |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: |
| Thép hợp kim Bo (B>0,0008%), cán phẳng, cán nguội, bề mặt ngoài được mạ kẽm bằng phương pháp điện phân. Kích cỡ: (0,8x1195)mm x cuộn và (1,6x1214)mm x cuộn. |
| 5. Kết quả phân loại; |
| Tên thương mại: Electro Galvanised Steel in Coil (Alloy Steel) |
| Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Thép hợp kim Bo (B>0,0008%), cán phẳng, cán nguội, bề mặt ngoài được mạ kẽm bằng phương pháp điện phân. Kích cỡ: (0,8x1195)mm x cuộn và (1,6x1214)mm x cuộn. |
| Ký, mã hiệu, chủng loại: không rõ thông tin Nhà sản xuất: không rõ thông tin |
| thuộc Nhóm 7225: Thép hợp kim khác được cán phẳng, có chiều rộng từ 600mm trở lên; Phân nhóm: - Loại khác; Phân nhóm 7225.91: Được mạ kẽm bằng phương pháp điện phân; Mã số 7225.91.90: - Loại khác tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và mã số 9811.00.00 tại Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.