| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 14695/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 10 tháng 12 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK, Chi nhánh TP. Hồ Chí Minh tại thông báo số 2701/TB-PTPLHCM ngày 31/10/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Polyisocyanate nguyên sinh dạng lỏng, dùng sản xuất sơn CK-R-999067 (mục 2 tờ khai) | |
| 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Chokwang Vina; địa chỉ: Lô A-5E-CN, KCN Mỹ Phước, Bến Cát, Bình Dương; Mã số thuế: 3700820684. | |
| 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10012527034/A12 ngày 08/9/2014 đăng ký tại Chi cục HQ KCN Mỹ Phước - Cục HQ Bình Dương. | |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: | |
| Tiền polyurethan (» 90%) trong dung môi hữu cơ xylen, toluen, etylacetat (» 10%) | |
| 5. Kết quả phân loại: | |
| Tên thương mại: CK-R-999170 (GREEN LIQUID PIGMENT). | |
| Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Tiền polyurethan (» 90%) trong dung môi hữu cơ xylen, toluen, etylacetat (» 10%) | |
| Ký, mã hiệu, chủng loại: không có thông tin | Nhà sản xuất: Chokwang Paint Ltd. - Hàn Quốc |
| thuộc nhóm 39.09: Nhựa amino, nhựa phenolic và polyurethan, dạng nguyên sinh; mã số 3909.50.00: - Polyurethan tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. | |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.