BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 9558/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 14 tháng 10 năm 2015 |
THÔNG BÁO
vỀ kẾt quẢ phân loẠi đỐi vỚi hàng hóa xuẤt khẨu, nhẬp khẨu
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/7/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa xuất nhập khẩu Chi nhánh tại thành phố Hải Phòng tại Thông báo số 275/TB1-CNHP ngày 07 tháng 10 năm 2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: - Thép thanh SEA1215MS, không hợp kim dễ cắt gọt cán nóng dạng cuộn cuốn không đều, mặt cắt ngang hình tròn D12.00mm. Dùng để làm vật tư sản xuất thép cho thép cơ khí chế tạo, hàng mới 100%. (mục 5 tờ khai hải quan). - Thép thanh SEA1215MS, không hợp kim dễ cắt gọt cán nóng dạng cuộn cuốn không đều, mặt cắt ngang hình tròn D5.50mm. Dùng để làm vật tư sản xuất thép cho thép cơ khí chế tạo, hàng mới 100%. (mục 6 tờ khai hải quan). - Thép thanh SEA1215MS, không hợp kim dễ cắt gọt cán nóng dạng cuộn cuốn không đều, mặt cắt ngang hình tròn 17.00mm. Dùng để làm vật tư sản xuất thép cho thép cơ khí chế tạo, hàng mới 100%. (mục 9 tờ khai hải quan). - Thép thanh SEA1215MS, không hợp kim dễ cắt gọt cán nóng dạng cuộn cuốn không đều, mặt cắt ngang hình tròn 14.00mm. Dùng để làm vật tư sản xuất thép cho thép cơ khí chế tạo, hàng mới 100%. (mục 10 tờ khai hải quan). 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty cổ phần thép chính xác Sunway Địa chỉ: Lô đất số II-7.2, mặt đường N3, KCN Quế Võ 2, Ngọc Xá, Bắc Ninh. MST: 2300774209 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10054492060/A11 ngày 08/9/2015 tại Chi cục Hải quan CK cảng Hải Phòng KVI (Cục Hải quan TP. Hải Phòng). |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Thép không hợp kim dễ cắt gọt, dạng cuộn, cán nóng, mặt cắt ngang hình tròn. |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Thép không hợp kim dễ cắt gọt, dạng cuộn, cán nóng, mặt cắt ngang hình tròn. Thuộc Nhóm 7213 “Sắt hoặc thép không hợp kim, dạng thanh và que dạng cuộn cuốn không đều, được cán nóng”, mã số 7213.20.00 “- Loại khác bằng thép dễ cắt gọt” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.