| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 12017/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 03 tháng 10 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK - Chi nhánh tại thành phố Hồ Chí Minh tại Thông báo số 2140/TB-PTPLHCM ngày 12/9/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: (Mục 32 TK); Thép gió, gia công kết thúc nguội, dạng thanh, mặt cắt ngang hình tròn, đặc (mm) (Đường kính)- Steel Round Bar S600 7.2mm (207pcs) (ISO 286/2). 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Thép công nghiệp Golden Win. Địa chỉ: Số 27, đường số 8, KCN VSIP, Thuận An, Bình Dương. MST: 3700603383. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10010147270/A12 ngày 14/8/2014 tại Chi cục Hải quan KCN Việt Nam- Singapore (Cục Hải quan tỉnh Bình Dương). | |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Thép gió, dạng thanh, mặt cắt ngang đặc, hình tròn, bề mặt trơn không phủ, mạ hoặc tráng; gia công kết thúc nguội. Kích cỡ: Ø7.2mm x 5m. | |
| 5. Kết quả phân loại: | |
| Tên thương mại: Steel Round Bar. Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Thép gió, dạng thanh, mặt cắt ngang đặc, hình tròn, bề mặt trơn không phủ, mạ hoặc tráng; gia công kết thúc nguội. Kích cỡ Ø7-2mm x 5m. | |
| Ký, mã hiệu, chủng loại: S600-ISO286/2 | Nhà sản xuất: không rõ thông tin |
| thuộc Nhóm 7228 Các dạng thanh và que khác bằng thép hợp kim khác; các dạng góc, khuôn và hình, bằng thép hợp kim khác; thanh và que rỗng, bằng thép hợp kim hoặc không hợp kim, phân nhóm 7228.10 - ở dạng thanh và que, bằng thép gió, mã số 7228.10.10 - - Có mặt cắt ngang hình tròn tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. | |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.