BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 1712/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 13 tháng 5 năm 2022 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ
TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 04 năm 2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015;
Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/03/2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan; kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20/4/2018 sửa đổi, bổ sung một số điều tại Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/3/2015 của Bộ Tài chính; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 09/2019/TT-BTC ngày 15/02/2019 sửa đổi bổ sung một số nội dung tại các Phụ lục của Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính;
Trên cơ sở hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, Đơn đề nghị số 20220210/XĐMSHH ngày 10/02/2022, công văn số 20220427/SKV ngày 27/4/2022 giải trình cấu tạo sản phẩm của Công ty TNHH Sekonix Vina - mã số thuế 2500520353; công văn số 189//KĐHQ-NV(NB) ngày 26/4/2022 của Cục Kiểm định Hải quan
Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu,
Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:
1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp: | |||
| Tên thương mại: Thấu kính camera điện thoại di động. |
| |
| Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Thấu kính để lắp ráp camera điện thoại di động. |
| |
| Ký, mã hiệu, chủng loại: LENS SN5021 | Nhà sản xuất: Sekonix |
|
2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: - Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Thấu kính để lắp ráp camera điện thoại di động. - Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học: Vỏ đựng, mắt lens 1, đệm 1, mắt lens 2, đệm 2, mắt lens 3, đệm 3-1, đệm 3-2, mắt lens 4, đệm 4-1, đệm 4-2, mắt lens 5, vòng chốt. Một camera điện thoại hoàn chỉnh chỉ cần một thấu kính (ống kính) duy nhất là hoàn thiện sản phẩm. Theo bản vẽ kỹ thuật đính kèm cùng hồ sơ, thì các mắt kính có công dụng như sau: Mắt kính số 2: Vật kính, Mắt kính số 4,6,9: Mắt kính khuếch đại, Mắt kính số 12: Thị kính. - Cơ chế hoạt động, cách sử dụng: Dùng cho lắp ráp camera điện thoại di động. - Thông số kỹ thuật: độ phân giải 50 megapixel - Công dụng theo thiết kế: Sử dụng để hội tụ hoặc phân kỳ chùm ánh sáng, điều chỉnh tiêu cự cho camera điện thoại di động. | |||
3. Kết quả xác định trước mã số: | |||
| Tên thương mại: Thấu kính camera điện thoại di động. |
| |
| - Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Thấu kính để lắp ráp camera điện thoại di động. - Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học: Vỏ đựng, mắt lens 1, đệm 1, mắt lens 2, đệm 2, mắt lens 3, đệm 3-1, đệm 3-2, mắt lens 4, đệm 4-1, đệm 4-2, mắt lens 5, vòng chốt. Một camera điện thoại hoàn chỉnh chỉ cần một thấu kính (ống kính) duy nhất là hoàn thiện sản phẩm. Theo bản vẽ kỹ thuật đính kèm cùng hồ sơ, thì các mắt kính có công dụng như sau: Mắt kính số 2: Vật kính, Mắt kính số 4,6,9: Mắt kính khuếch đại, Mắt kính số 12: Thị kính. - Cơ chế hoạt động, cách sử dụng: Dùng cho lắp ráp camera điện thoại di động. - Thông số kỹ thuật: độ phân giải 50 megapixel - Công dụng theo thiết kế: Sử dụng để hội tụ hoặc phân kỳ chùm ánh sáng, điều chỉnh tiêu cự cho camera điện thoại di động. |
| |
| Ký, mã hiệu, chủng loại: LENS SN5021 | Nhà sản xuất: Sekonix |
|
thuộc nhóm 90.02 “Thấu kính, lăng kính, gương và các bộ phận quang học khác, bằng vật liệu bất kỳ, đã lắp ráp, là các bộ phận hoặc phụ kiện để lắp ráp cho các dụng cụ hoặc thiết bị, trừ loại làm bằng thủy tinh chưa được gia công quang học”, phân nhóm 9002.90 “- Loại khác”, mã số 9002.90.90 “- - Loại khác tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành.
Tổng cục trưởng Tổng Cục Hải quan thông báo để Công ty TNHH Sekonix Vina biết và thực hiện./.