BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 1752/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 17 tháng 5 năm 2022 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ
TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 04 năm 2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015;
Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/03/2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan; kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20/4/2018 sửa đổi, bổ sung một số điều tại Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/3/2015 của Bộ Tài chính; Thông tư số 65/2017/TT- BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 09/2019/TT-BTC ngày 15/02/2019 sửa đổi bổ sung một số nội dung tại các Phụ lục của Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính;
Trên cơ sở hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, Đơn đề nghị số 00001/2022/MYR/TCHQ ngày 21/4/2022 của Công ty cổ phần TNHH Mayora Việt Nam, mã số thuế: 0311812999;
Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu,
Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:
1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:
| ||||||
2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: Theo hồ sơ xác định trước mã số, thông tin mặt hàng như sau: - Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học: Nước, mật rỉ đường lên men chưng cất (96%), đường, chất làm dày (422), cà phê hòa tan (0,4%), chất ổn định (500(ii)), phẩm màu caramen nhóm IV tự nhiên (150d), hương liệu tổng hợp - Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: Uống trực tiếp, lắc đều trước khi dùng. - Hàm lượng tính trên trọng lượng: mật rỉ đường lên men chưng cất, cà phê hòa tan (0,4%). - Thông số kỹ thuật: Độ cồn ± 19,75%; Đóng chai dung tích 180ml - Quy trình sản xuất: Nước Nguyên liệu thô → Trộn → Thành trùng theo công nghệ UHT → Làm nguội → Chuyển sang bể trộn → Mật rỉ lên men chưng → Trộn → Đóng chai thủy tinh → Dán nhãn → Đóng thùng carton → Xếp lên pallet - Công dụng theo thiết kế: Dùng để uống | ||||||
3. Kết quả xác định trước mã số: Theo thông tin trên Đơn đề nghị xác định trước mã số, thông tin tại tài liệu đính kèm hồ sơ, mặt hàng như sau:
thuộc nhóm 22.08 “Cồn ê-ti-lích chưa biến tính có nồng độ cồn dưới 80% tính theo thể tích; rượu mạnh, rượu mùi và đồ uống có rượu khác.”, phân nhóm 2208.70 “- Rượu mùi:”, mã số 2208.70.10 “- - Có nồng độ cồn không vượt quá 57% tính theo thể tích” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.