BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 1713/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 13 tháng 5 năm 2022

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ

TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 04 năm 2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ;

Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/3/2015 của Bộ trưởng Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan; kiểm tra, giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20 tháng 4 năm 2018 của Bộ Tài chính sửa đổi, bổ sung một số điều tại Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/3/2015 của Bộ trưởng Bộ Tài chính; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27 tháng 6 năm 2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, Đơn đề nghị xác định trước số 291021/CV/01 ngày 29/10/2021 của Công ty CP Chatude Global; Mã số thuế: 0108862248 cung cấp; Công văn số 01/KĐHQ-NV ngày 04/01/2022, công văn số 239/KĐHQ-NV ngày 27/04/2022 của Cục Kiểm định Hải quan,

Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế Xuất nhập khẩu,

Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:

1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:

 

Tên thương mại: Trái cây nghiền Byba - táo chuối.

 

 

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Trái cây nghiền Byba - táo chuối.

 

 

Ký, mã hiệu, chủng loại: Không có thông tin.

Nhà sản xuất: Alimentación y Nutrición Familiar, S.L.

 

2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số:

- Thành phần cấu tạo: Táo nghiền (47%), chuối nghiền (47%), nước ép cam, nho và chanh cô đặc.

- Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: là trái cây nghiền, đóng gói kín. Dùng để ăn trực tiếp, không qua chế biến. Bảo quản ở nhiệt độ phòng, hạn sử dụng 12 tháng từ ngày sản xuất.

- Hàm lượng tính trên trọng lượng: Táo nghiền 47%, chuối nghiền 47%, nước ép cam cô đặc 3%, nước ép nho cô đặc 2%, nước ép chanh cô đặc 1%.

3. Kết quả xác định trước mã số:

 

Tên thương mại: Trái cây nghiền Byba - táo chuối.

 

 

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Hỗn hợp bột nghiền có thành phần từ táo, chuối, nước ép cam, nho và chanh cô đặc, dùng làm thức ăn cho trẻ em từ 6 tháng tuổi, đóng gói bán lẻ 120g/túi.

 

 

Ký, mã hiệu, chủng loại: Không có thông tin.

Nhà sản xuất: Alimentación y Nutrición Familiar, S.L.

 

thuộc nhóm 20.08 “Quả, quả hạch (nuts) và các phần ăn được khác của cây, đã chế biến hoặc bảo quản bằng cách khác, đã hoặc chưa pha thêm đường hay chất tạo ngọt khác hoặc rượu, chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác, phân nhóm “- Loại khác, kể cả dạng hỗn hợp trừ loại thuộc phân nhóm 2008.19”, phân nhóm 2008.97 “- - Dạng hỗn hợp”, mã số 2008.97.90 - - - Loại khác”, tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành.

Tổng cục trưởng Tổng cục Hải quan thông báo để Công ty CP Chatude Global biết và thực hiện./.