BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 1714/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 13 tháng 5 năm 2022 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ
TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23/6/2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21/01/2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định 59/2018/NĐ-CP ngày 20/4/2018 Sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP;
Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/03/2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan; kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20/4/2018 của Bộ Tài chính sửa đổi, bổ sung một số điều tại Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/3/2015 của Bộ Tài chính; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 09/2019/TT-BTC ngày 15/02/2019 của Bộ Tài chính về việc sửa đổi bổ sung một số nội dung tại các Phụ lục của Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính;
Trên cơ sở Đơn đề nghị xác định trước mã số số 1042/DKSH-TCHQ/2021 ngày 28/12/2021 do Công ty TNHH DKSH Việt Nam, mã số thuế: 3700303206 cung cấp và hồ sơ kèm theo; Công văn trả lời phiếu yêu cầu phân loại trước số 20/KĐHQ-NV ngày 19/04/2022 của Cục KĐHQ.
Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu,
Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:
1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp: | |||
| Tên thương mại: Phụ gia thực phẩm - Chất bảo quản Bactocease NV Dry |
| |
| Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chất bảo quản trong thực phẩm |
| |
| Ký, mã hiệu, chủng loại: Dùng làm phụ gia cho sản xuất thực phẩm | Nhà sản xuất: KEMIN FOOD TECHNOLOGIES (BỈ) |
|
2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: - Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học: Dấm (Spirit Vinegar): 70-80%; Sodium Hydroxide 10-20% - Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: Dùng làm chất bảo quản cho thực phẩm, ức chế sự phát triển của vi sinh vật. - Hàm lượng tính trên trọng lượng: 0,1kg - 1kg cho 100kg thành phẩm - Thông số kỹ thuật: Dạng bột mịn, khô, không vón cục, mầu trắng ngà đặc trưng của sản phẩm. Mùi vị đặc trưng của sản phẩm. - Công dụng: Dùng làm chất bảo quản cho thực phẩm. | |||
| 3. Kết quả xác định trước mã số: |
| |
| Tên thương mại: Phụ gia thực phẩm - Chất bảo quản Bactocease NV Dry |
| |
| Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chất bảo quản trong thực phẩm |
| |
| Ký, mã hiệu, chủng loại: Dùng làm phụ gia cho sản xuất thực phẩm | Nhà sản xuất: KEMIN FOOD TECHNOLOGIES (BỈ) |
|
thuộc nhóm 38.24 “Chất gắn đã điều chế dùng cho các loại khuôn đúc hoặc lõi đúc; các sản phẩm và chế phẩm hóa học của ngành công nghiệp hóa chất hoặc các ngành công nghiệp có liên quan (kể cả các sản phẩm và chế phẩm chứa hỗn hợp các sản phẩm tự nhiên), chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác”, phân nhóm “- Loại khác:”, phân nhóm 3824.99 “- - Loại khác”, mã số 3824.99.70 “- - - Các chế phẩm hóa chất khác, dùng trong chế biến thực phẩm” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành.
Tổng cục trưởng Tổng cục Hải quan thông báo để Công ty TNHH DKSH Việt Nam biết và thực hiện./.