BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 1710/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 13 tháng 5 năm 2022 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ
TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 4 năm 2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015;
Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 03 năm 2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan, thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20 tháng 4 năm 2018 của Bộ Tài chính sửa đổi, bổ sung một số điều tại Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 3 năm 2015; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 17/2021/TT-BTC ngày 26 tháng 02 năm 2021 sửa đổi, bổ sung một số điều của Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27 tháng 6 năm 2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 09/2019/TT-BTC ngày 15 tháng 02 năm 2019 của Bộ Tài chính sửa đổi, bổ sung một số Phụ lục của Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27 tháng 6 năm 2017;
Trên cơ sở Đơn đề nghị xác định trước mã số số 02/CNS ngày 15/4/2022 của Công ty TNHH Xuất Nhập Khẩu Công Nghệ Số (MST: 0315684233) và hồ sơ kèm theo;
Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế Xuất nhập khẩu,
Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:
1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp: | |||
| Tên thương mại: Cáp sạc và truyền dẫn tín hiệu cho điện thoại, đã gắn đầu nối, sử dụng cho thiết bị có cổng Type-C, mã hiệu TC27-1000 |
| |
| Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Cáp sạc và truyền dẫn tín hiệu cho điện thoại, đã gắn đầu nối, sử dụng cho thiết bị có cổng Type-C, mã hiệu TC27-1000 |
| |
| Ký, mã hiệu: TC27-1000 | Nhà sản xuất: GUANGDONG PISEN ELECTRONICS CO., LTD (China) |
|
2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: - Thành phần, cấu tạo: Vỏ bọc plastics, lõi dây đồng (dây gồm 04 lõi, mỗi lõi đã bọc cách điện bằng plastic và có đường kính mỗi lõi nhỏ hơn 5mm), hai đầu dây đã gắn đầu nối (một đầu là đầu nối chuẩn cổng Type C, đầu còn lại là đầu nối cổng USB Type-A). - Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: Khi dùng để truyền dữ liệu: Kết nối điện thoại với thiết bị truyền hoặc nhận dữ liệu (ví dụ máy vi tính, laptop...) bằng dây cáp này. Dùng để truyền dữ liệu từ điện thoại đến thiết bị máy tính và ngược lại. Khi dùng để sạc: Kết nối điện thoại với nguồn điện thông qua củ sạc hoặc ổ cắm có sẵn cổng USB, hoặc ắc quy dự trữ có cổng kết nối phù hợp (ví dụ pin dự phòng) bằng dây cáp này. Ngoài ra có thể kết nối điện thoại với máy tính để sạc điện thoại. - Thông số kỹ thuật: Sử dụng cho điện áp dưới 1000V; điện áp đầu ra 5VDC/3A; đã gắn 02 đầu nối ở hai đầu (đầu nối cổng Type C, đầu còn lại đầu nối cổng USB Type-A); dây gồm 04 lõi, mỗi lõi đã bọc cách điện bằng plastic và có đường kính mỗi lõi nhỏ hơn 5mm; độ dài 1m. - Công dụng theo thiết kế: Dùng để sạc và truyền dữ liệu cho điện thoại. | |||
| 3. Kết quả xác định trước mã số: |
| |
| Tên thương mại: Cáp sạc và truyền dẫn tín hiệu cho điện thoại, đã gắn đầu nối, sử dụng cho thiết bị có cổng Type-C, mã hiệu TC27-1000 |
| |
| Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Cáp sạc và truyền dẫn tín hiệu cho điện thoại, đã gắn đầu nối, sử dụng cho thiết bị có cổng Type-C, mã hiệu TC27-1000 |
| |
| Ký, mã hiệu: TC27-1000 | Nhà sản xuất: GUANGDONG PISEN ELECTRONICS CO., LTD (China) |
|
thuộc nhóm 85.44 “Dây điện, cáp điện (kể cả cáp đồng trục) có cách điện (kể cả loại đã tráng men cách điện hoặc mạ lớp cách điện) và dây dẫn có cách điện khác, đã hoặc chưa gắn với đầu nối; cáp sợi quang, làm bằng các bó sợi đơn có vỏ bọc riêng biệt từng sợi, có hoặc không gắn với dây dẫn điện hoặc gắn với đầu nối”, phân nhóm “- Dây dẫn điện khác, dùng cho điện áp không quá 1.000 V”, phân nhóm 8544.42 “- - Đã lắp với đầu nối điện”, phân nhóm “- - - Loại khác”, mã số 8544.42.99 “- - - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực từ ngày ký.
Tổng cục trưởng Tổng cục Hải quan thông báo để Công ty TNHH Xuất Nhập Khẩu Công Nghệ Số biết và thực hiện./.