BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 1825/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 23 tháng 5 năm 2022

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ

TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 4 năm 2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015;

Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 03 năm 2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan, thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20 tháng 4 năm 2018 của Bộ Tài chính sửa đổi, bổ sung một số điều tại Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 3 năm 2015; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 17/2021/TT-BTC ngày 26 tháng 02 năm 2021 sửa đổi, bổ sung một số điều của Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27 tháng 6 năm 2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 09/2019/TT-BTC ngày 15 tháng 02 năm 2019 của Bộ Tài chính sửa đổi, bổ sung một số Phụ lục của Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27 tháng 6 năm 2017;

Trên cơ sở Đơn đề nghị xác định trước mã số số LOR2022/01 ngày 25/4/2022, công văn số LOR22020401-CV ngày 25/4/2022 của Công ty TNHH Công nghiệp Vàng Anh (MST: 0303087289) cung cấp và hồ sơ kèm theo;

Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu,

Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:

1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:

Tên thương mại: Solder Flux-Cored Wire.

- Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Dây hàn bằng thiếc có lõi là chất trợ dung, dùng để hàn chảy 275 Flux-Cored Wire (450g/cuộn), dùng trong ngành hàn bo mạch.

Ký, mã hiệu, chủng loại: 275 K100LD.

Nhà sản xuất: Kester.

2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số:

Thông tin do doanh nghiệp đề nghị xác định trước mã số cung cấp:

- Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Dây hàn bằng thiếc có lõi là chất trợ dung, dùng để hàn chảy 275 Flux-Cored Wire (450g/cuộn), dùng trong ngành hàn bo mạch.

- Cấu tạo: Dây hàn dạng cuộn.

- Thành phần: Lớp lõi là chất trợ dung chiếm 3,3% khối lượng; lớp bên ngoài là kim loại chiếm 96,7% khối lượng và có tỷ lệ thành phần như sau: thiếc 99,3%, đồng 0,7%.

- Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: Dây hàn sẽ bị nóng chảy khi sử dụng nhiệt độ đầu mỏ hàn từ 315 đến 400 độ C, để hàn gắn linh kiện lên bo mạch.

- Thông số kỹ thuật: Dây hàn bằng thiếc có lõi là chất trợ dung, dùng để hàn chảy; đường kính 0,8mm. Kiểu đóng gói: dạng cuộn (450g/cuộn).

- Công dụng theo thiết kế: Dùng để hàn chảy (sử dụng hàn bo mạch điện tử).

3. Kết quả xác định trước mã số:

Tên thương mại: Solder Flux-Cored Wire.

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Dây hàn bằng hợp kim thiếc - đồng, có lõi là chất trợ dung, dạng cuộn, dùng để hàn chảy 275 Flux-Cored Wire (450g/cuộn), dùng trong ngành hàn bo mạch. Thành phần: Lớp lõi là chất trợ dung chiếm 3,3% khối lượng; lớp bên ngoài là kim loại chiếm 96,7% khối lượng và có tỷ lệ thành phần như sau: thiếc 99,3%, đồng 0,7%.

Cách thức sử dụng: Dây hàn sẽ bị nóng chảy khi sử dụng nhiệt độ đầu mỏ hàn từ 315 đến 400 độ C, dùng để hàn chảy gắn linh kiện lên bo mạch.

Ký, mã hiệu, chủng loại: 275 K100LD.

Nhà sản xuất: Kester.

thuộc nhóm 83.11 “Dây, que, ống, tấm, điện cực và các sản phẩm tương tự, bằng kim loại cơ bản hoặc carbide kim loại, được bọc, phủ hoặc có lồi bằng chất trợ dung, loại dùng để hàn xì, hàn hơi, hàn điện hoặc bằng cách ngưng tụ kim loại hoặc carbide kim loại; dây và que, từ bột kim loại cơ bản được kết tụ, sử dụng trong phun kim loại”, phân nhóm 8311.30 “- Que hàn được phủ, bọc và dây hàn có lõi, bằng kim loại cơ bản, dùng để hàn chảy, hàn hơi hoặc hàn bằng ngọn lửa”, phân nhóm “- - Loại khác”, mã số 8311.30.91 “- - - Dạng cuộn” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành.

Tổng cục trưởng Tổng cục Hải quan thông báo để Công ty TNHH Công nghiệp Vàng Anh biết và thực hiện./.