BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 1972/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 31 tháng 5 năm 2022 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ
TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 04 năm 2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ;
Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/3/2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan; kiểm tra, giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20/4/2018 của Bộ Tài chính sửa đổi, bổ sung một số điều tại Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/3/2015 của Bộ Tài chính; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 09/2019/TT-BTC ngày 15/02/2019 của Bộ Tài chính về việc sửa đổi, bổ sung một số nội dung tại các Phụ lục của Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính ban hành Danh mục hàng hóa XK, NK Việt Nam;
Trên cơ sở hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, Đơn đề nghị xác định trước mã số số 1082/DKSH-TCHQ/2021 ngày 04/8/2021 của Công ty TNHH DKSH; mã số thuế: 3700303206 cung cấp; công văn số 32/KĐHQ-NV ngày 17/01/2022 và số 73/KĐHQ-NV ngày 03/12/2022 của Cục Kiểm định Hải quan.
Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu,
Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:
1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:
| |||||||||||||||||||||
2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: - Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học: Nước, Sorbitol, Carboxymethyl betaglucan, acrylic polymer liên kết chéo (Polycarbophyl), Imidazolidinyl Urea, Natri Dehydroacetate. - Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: Không lắc sản phẩm trước khi sử dụng. Tháo đầu phun âm đạo khỏi nắp bảo vệ. Tháo nắp đậy ra khỏi nắp phun. Lắp đầu phun vào vòi phun của bình xịt. Kích hoạt sự phun bằng cách thực hiện những lần ấn đầu tiên lên nút xả chân không cho đến khi sản phẩm xuất hiện. Đưa đầu phun vào sâu trong âm đạo, nằm ngửa, gập gối và thực hiện 5 lần xịt trong một lần sử dụng. Gỡ đầu phun sau khi sử dụng. Đóng bình xịt bằng nắp đậy. - Hàm lượng tính trên trọng lượng:
- Thông số kỹ thuật: Hộp chứa một chai 20 ml và 10 đầu phun dùng một lần được đóng gói riêng lẻ. - Quy trình sản xuất: Theo kế hoạch tự kiểm soát chất lượng của phòng thí nghiệm mỹ phẩm, người vận hành sẽ tham khảo ý kiến của những gì được báo cáo trên tờ chế biến cụ thể và cân nguyên liệu bằng cách sử dụng cân chính xác có dung tích phù hợp và hộp nhựa cấp thực phẩm phù hợp. Mỗi nguyên liệu thô đã cân được ghi trên phiếu sản xuất, tên thương mại, tên INCI, số lô sản xuất và hạn sử dụng được đưa vào, sau đó được đưa vào mày nhũ hóa turbo 500-1 được trang bị máy khuấy cổng, tuabin và hệ thống sưởi/làm mát, theo trình tự chèn các nguyên liệu thô. - Công dụng theo thiết kế: Giúp phòng ngừa và hỗ trợ điều trị các triệu chứng tổn thương cổ tử cung do vi khuẩn (bao gồm HPV), làm tăng độ ẩm và hình thành lớp màng có khả năng bảo vệ chất nhầy âm đạo, duy trì và/hoặc phục hồi hệ lợi khuẩn âm đạo. | |||||||||||||||||||||
3. Kết quả xác định trước mã số:
thuộc mã số 30.04 “Thuốc (trừ các mặt hàng thuộc nhóm 30.02, 30.05 hoặc 30.06) gồm các sản phẩm đã hoặc chưa pha trộn dùng cho phòng bệnh hoặc chữa bệnh, đã được đóng gói theo liều lượng (kể cả các sản phẩm thuộc loại dùng để hấp thụ qua da) hoặc làm thành dạng nhất định hoặc đóng gói để bán lẻ”, phân nhóm 3004.90 “- Loại khác”, phân nhóm “- - Loại khác”, phân nhóm “- - - Loại khác”, mã số 3004.90.99 “- - - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực từ ngày ký.
Tổng cục trưởng Tổng cục Hải quan thông báo để Công ty TNHH DKSH biết và thực hiện./.