| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 6276/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 24 tháng 9 năm 2020 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ
TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày ngày 20 tháng 04 năm 2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/ND-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ;
Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngay 25/03/2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan; kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20/04/2018 của Bộ Tài chính sửa đổi, bổ sung một số điều Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/03/2015 của Bộ Tài chính; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 09/2019/TT-BTC ngày 15/02/2019 của Bộ Tài chính sửa đổi, bổ sung một số nội dung tại các Phụ lục của Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2019;
Trên cơ sở hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, Đơn đề nghị số 01/XĐMS-VD ngày 04/9/2020 của Công ty CP Đầu tư Quốc tế Việt Dương, mã số thuế: 5300758058 cung cấp; Công văn số 360/KĐHQ-NV ngày 18/9/2020 của Cục Kiểm định Hải quan;
Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu,
Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:
| 1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:
| ||||||
| 2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: - Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học: 99% Hesperidin. - Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: Dùng làm nguyên liệu sản xuất mỹ phẩm. - Hàm lượng tính trên trọng lượng: 99% - Thông số kỹ thuật: 99% Hesperidin - Quy trình sản xuất: Nghiền nguyên liệu chứa hesperidi; Chiết Flavonoit toàn phần bằng dung dịch kiềm trong thiết bị có khuấy hoặc bơm tuần hoàn, lọc bỏ bã và tạp chất không tan, thu được dịch lọc; Chiết hesperidin ra khỏi hỗn hợp Flavonoit toàn phần theo phương pháp chiết rắn - lỏng; Tinh chế sản phẩm - Công dụng theo thiết kế: Dùng làm nguyên liệu sản xuất mỹ phẩm. | ||||||
| 3. Kết quả xác định trước mã số: Theo hồ sơ xác định trước mã số, thông tin mặt hàng như sau:
thuộc nhóm 29.38 “Glycosit, tự nhiên hoặc tái tạo bằng phương pháp tổng hợp, và các muối, ete, este và các dẫn chất khác của chúng”, mã số 2938.90.00 “- Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam,. | ||||||
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành.
Tổng cục trưởng Tổng cục Hải quan thông báo để Công ty CP Đầu tư Quốc tế Việt Dương biết và thực hiện./.