BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 3218/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 10 tháng 04 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK (Chi nhánh tại TP. Hồ Chí Minh) tại thông báo số 378/TB-PTPLHCM ngày 10/02/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Cao su diene chưa liên hợp - etylen-propylen, (EPDM) dạng nguyên sinh, có nhiều công dụng. (Cao su tổng hợp) - Ethylene Propylene Nonconjugated diene rubber (EPDM) (mục 1) 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty Cao su Kenda (Việt Nam). Địa chỉ: KCN Hố Nai, huyện Trảng Bom, tỉnh Đồng Nai. Mã số thuế: 3600248720 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10022305091/A12 ngày 02/12/2014 đăng ký tại Chi cục Hải quan Thống Nhất - Cục Hải quan tỉnh Đồng Nai | |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Cao su diene chưa liên hợp - etylen-propylen, dạng nguyên sinh, dạng xốp | |
5. Kết quả phân loại: | |
Tên thương mại: ROYALENE 510 Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Cao su diene chưa liên hợp - etylen-propylen, dạng nguyên sinh, dạng xốp | |
Ký, mã hiệu, chủng loại: ROYALENE 510 | Nhà sản xuất: Lion Copolymer Geismar, LLC (USA) |
thuộc nhóm 40.02 “Cao su tổng hợp và các chất thay thế cao su dẫn xuất từ dầu, ở dạng nguyên sinh hoặc dạng tấm, lá hoặc dải; hỗn hợp của một sản phẩm bất kỳ của nhóm 40.01 với một sản phẩm bất kỳ của nhóm này, ở dạng nguyên sinh hoặc dạng tấm, lá hoặc dải”, phân nhóm 4002.70 “- Cao su diene chưa liên hợp - etylen-propylen (EPDM)”, mã số 4002.70.10 “-- Dạng nguyên sinh” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.