BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN

-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 3737/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 24 tháng 04 năm 2015

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;

Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế.

Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK - Chi nhánh TP Hồ Chí Minh tại thông báo số 3194/TB-PTPLHCM ngày 27/12/2014, và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Mục 10: 8111046 ECO 100 RED OXIDE F 1 lit- Chế phẩm thuốc màu vô cơ dạng lỏng, trong môi trường nước.

2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Nippon Paint Việt Nam; địa chỉ: số 14, đường 3A, KCN Biên Hòa 2, Đồng Nai; Mã số thuế: 3600244941.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10015684830/A12 ngày 06/10/2014 tại Chi cục HQ Biên Hòa, Cục Hải quan tỉnh Đồng Nai.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Chế phẩm thuốc màu vô cơ từ oxit sắt, màu đỏ, trong môi trường nước, đã được đóng gói bán lẻ 1 lit.

5. Kết quả phân loại:

Tên thương mại: 8111046 ECO 100 RED OXIDE F 1LT

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chế phẩm thuốc màu vô cơ từ oxit sắt, màu đỏ, trong môi trường nước, đã được đóng gói bán lẻ 1 lit.

Ký, mã hiệu, chủng loại: 8111046

Nhà sản xuất: Chromaflo Technologies Australia Pty Ltd.

thuộc nhóm 32.12Thuc màu (pigments) (kể cả bột và vẩy kim loại) được phân tán trong môi trường không có nước, ở dạng lỏng hay dạng bột nhão, dùng để sản xuất sơn (kể cả men tráng); lá phôi dập; thuốc nhuộm và các chất màu khác đã làm thành dạng nhất định hay đã đóng gói để bán lẻ”, phân nhóm 3212.90 “- Loại khác”, phân nhóm 2 gạch: “- - Thuốc nhuộm và chất màu khác đã làm thành dạng nhất định hoặc đóng gói để bán lẻ”, mã số 3212.90.29- - - Loại khác”, tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.