BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 4273/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 12 tháng 05 năm 2015

 

THÔNG BÁO

vỀ kẾt quẢ phân LoẠI đỐi vỚi hàng hóa xuẤt khẨu, nhẬp khẨu

Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;

Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục chịu thuế;

Trên cơ sở kết quả Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK - Chi nhánh TP. Hồ Chí Minh tại thông báo số 873/TB-PTPLHCM ngày 25/4/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Mục 1: Chất tráng men dùng để tráng men đáy nồi chảo - Ceramic coating ART DIOS BS/ FC-30153.

2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Living & Life Vina; ĐC: KCN Mỹ Xuân A2, Tân Tành, Bà Rịa - Vũng Tàu; MST: 3501715043.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10028294836/A12 ngày 26/01/2015 tại Chi cục HQ CK Cảng Phú Mỹ (Cục Hải quan tỉnh Bà Rịa - Vũng Tàu).

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Chất phủ, thành phần chính gồm poly(dimethylsiloxane), nhôm oxit, titan oxit, methanol, nước..., hàm lượng chất rắn là 30.9%, dạng lỏng.

5. Kết quả phân loại:

Tên thương mại: Ceramic coating ART DIOS BS/ FC-30153.

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chất phủ, thành phần chính gồm poly(dimethylsiloxane), nhôm oxit, titan oxit, methanol, nước..., hàm lượng chất rắn là 30.9%, dạng lỏng.

Ký, mã hiệu, chủng loại: không rõ thông tin

Nhà sản xuất: Korea Fine Ceramic Co.,Ltd, Korea.

thuộc nhóm 32.09 “Sơn và vecni (k cả các loại men tráng (enamels) và dầu bóng) làm từ các loại polyme tổng hợp hoặc các polyme tự nhiên đã biến đổi về mặt hóa học, đã phân tán hay hòa tan trong môi trường nước”, mã số 3209.90.00 - Loại khác tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.