BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 8397/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 16 tháng 09 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK tại thông báo số 926/TB-PTPL ngày 06/8/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Mục 1 PLTK: Máy mài (đánh bóng) sàn bê tông công nghiệp và phụ kiện, sử dụng nguồn điện 380V/480V, motor Hercules 800: 15HP. Nhà sản xuất: Klindex. Hàng mới 100%. 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty Cổ phần Công nghệ Epoxy Quốc tế; Địa chỉ: số 4, ngách 445/50, đường Lạc Long Quân, phường Xuân La, quận Tây Hồ, Tp. Hà Nội; Mã số thuế: 0106329267. 3. Tờ khai số 10046900324/A11 ngày 08/7/2015 đăng ký tại Chi cục HQ Bắc Hà Nội - Cục Hải quan TP. Hà Nội. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Máy mài và đánh bóng sàn bê tông, dùng trong công nghiệp, sử dụng điện áp 3 pha 400V, công suất 11kW. |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Máy mài và đánh bóng sàn bê tông, dùng trong công nghiệp, sử dụng điện áp 3 pha 400V, công suất 11kW. thuộc nhóm 84.64: “Máy công cụ để gia công đá, gốm, bê tông, xi măng - amiăng hoặc các loại khoáng vật tương tự hoặc máy dùng để gia công nguội thủy tinh”, phân nhóm 8464.20: “- Máy mài nhẵn hay mài bóng”, mã số 8464.20.10: “- - Hoạt động bằng điện” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.