BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 4274/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 12 tháng 05 năm 2015 |
THÔNG BÁO
vỀ kẾt quẢ phân loẠi đỐi vỚi hàng hóa xuẤt khẨu, nhẬp khẨu
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK, Chi nhánh TP. Hồ Chí Minh tại thông báo số 638/TB-PTPLHCM ngày 27/03/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: GLOBATIOX P07 (bổ sung chất chống oxi hóa trong TACN) (mục 1 Tờ khai) 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Dinh Dưỡng Á Châu; địa chỉ: xã Bắc Sơn, Trảng Bom, Đồng Nai; mã số thuế: 3600233805. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10029797983/A12 ngày 06/02/2015 đăng ký tại Chi cục HQ Thống Nhất - Cục Hải quan Đồng Nai. | ||||||
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Chế phẩm chống oxi hóa sử dụng trong thức ăn chăn nuôi thành phần chính gồm Ethoxyquin, Propyl Gallat, axit citric, canxi carbonat, silic dioxit,.., dạng bột. | ||||||
5. Kết quả phân loại:
thuộc nhóm 23.09: “Chế phẩm dùng trong chăn nuôi động vật”; phân nhóm 2309.90: “- Loại khác” mã số 2309.90.20: “- - Chất tổng hợp, chất bổ sung thức ăn hoặc thêm vào thức ăn ” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.