BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 7818/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 12 tháng 08 năm 2016

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK - Chi nhánh tại TP Đà nẵng tại Thông báo số 755/TB-PTPL ngày 23/11/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Mục 3: Chất giặt sau khi nhuộm PE (TANEDE RFH).

2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty cổ phần sản xuất và thương mại Phát Sáng; Đ/c: K263/22 Nguyễn Văn Linh, P. Thạc Gián, Q. Thanh Khê, TP Đà nẵng; MST: 0401686393.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10061124615/A11 ngày 30/10/2015 tại Chi cục Hải quan cửa khẩu Cảng Đà Nẵng - Cục Hải quan TP Đà Nẵng.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Chế phẩm giặt rửa, làm sạch dạng anion, thành phần là hỗn hợp muối có tính kiềm của natri, kali và chất hoạt động bề mặt anion trong nước, dạng lỏng, chưa đóng gói bán lẻ.

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: “Chế phẩm giặt rửa, làm sạch dạng anion, thành phần là hỗn hợp muối có tính kiềm của natri, kali và chất hoạt động bề mặt anion trong nước, dạng lỏng, chưa đóng gói bán lẻ” thuộc nhóm 34.02 “Chất hữu cơ hoạt động bề mặt (trừ xà phòng); các chế phẩm hoạt động bề mặt, các chế phẩm dùng để giặt, rửa (kể cả các chế phẩm dùng để giặt, rửa phụ trợ) và các chế phẩm làm sạch, có hoặc không chứa xà phòng, trừ các loại thuộc nhóm 34.01”, mã số 3402.90.13 “- - - Chế phẩm giặt, rửa hoặc chế phẩm làm sạch dạng anion, kể các các chế phẩm tẩy trắng, làm sạch hoặc tẩy nhờn” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./