| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 7624/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 09 tháng 08 năm 2016 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chỉnh phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK chi nhánh TP.Hải Phòng tại Thông báo số 167/TB1-CNHP ngày 23/03/2016; công văn số 466/CNHP-NV ngày 24/6/2016; công văn số 1335/PTPL-NV ngày 19/7/2016 của Trung tâm PTPL hàng hóa XNK và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: 3D TRASAR 3DT104: Chế phẩm hóa học của ngành công nghiệp hóa chất dùng xử lý nước thải công nghiệp, thành phần: Benzothiazole, hàng mới 100% (mục 5 tờ khai hải quan) 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Công nghệ Hóa chất và Môi trường Vũ Hoàng; Địa chỉ: Lô H1-2, KCN Đại Đồng - Hoàn Sơn, Xã Tri Phương, Huyện Tiên Du, Tỉnh Bắc Ninh; MST: 0105222602 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10074887853/A11 ngày 22/02/2016 đăng ký tại Chi cục Hải quan CK Cảng Hải Phòng KV 2 - Cục Hải quan TP.Hải Phòng. |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Chế phẩm hóa học có thành phần chính là muối clorua, dẫn xuất benzothiazole và phụ gia trong môi trường kiềm, dạng lỏng |
| 5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chế phẩm hóa học có thành phần chính là muối clorua, dẫn xuất benzothiazole và phụ gia trong môi trường kiềm, dạng lỏng thuộc nhóm 38.08 “Thuốc trừ côn trùng, thuốc diệt loài gặm nhấm, thuốc diệt nấm, thuốc diệt cỏ, thuốc chống nẩy mầm và thuốc điều hòa sinh trưởng cây trồng, thuốc khử trùng và các sản phẩm tương tự, đóng gói sẵn hoặc đóng gói để bán lẻ hoặc như các chế phẩm hoặc sản phẩm (ví dụ, băng, bấc và nến đã xử lý lưu huỳnh và giấy bẫy ruồi)”, phân nhóm 1 gạch “- Loại khác”, phân nhóm 2 gạch 3808.94 “- - Thuốc khử trùng”, mã số 3808.94.90 “- - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.