BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 7820/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 12 tháng 08 năm 2016 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT- BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK chi nhánh Tp. Hồ Chí Minh tại Thông báo số 2679/TB-PTPL ngày 04/12/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Mục 12: Hóa chất vô cơ Sodium Laury Sulphate- Polystep B5-Stepanol WAC-P. 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Synthomer Việt nam; Đ/c: Số 8, đường số 6 (Lô 101, 109), KCN Sóng Thần I, Dĩ An, Bình Dương; MST: 3700240443. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10052568714/A12 ngày 24/8/2015 tại Chi cục Hải quan KCN Sóng Thần Bình Dương - Cục Hải quan tỉnh Bình Dương. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Chế phẩm hoạt động bề mặt dạng không phân ly, ở dạng lỏng, thành phần gồm: chất hữu cơ hoạt động bề mặt, dầu khoáng, silica, nước. Hàm lượng rắn 62.3%. |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: “Chế phẩm hoạt động bề mặt dạng không phân ly, ở dạng lỏng, thành phần gồm: chất hữu cơ hoạt động bề mặt, dầu khoáng, silica, nước. Hàm lượng rắn 62.3%” thuộc nhóm 34.02 “Chất hữu cơ hoạt động bề mặt (trừ xà phòng); các chế phẩm hoạt động bề mặt, các chế phẩm dùng để giặt, rửa (kể cả các chế phẩm dùng để giặt, rửa phụ trợ) và các chế phẩm làm sạch, có hoặc không chứa xà phòng, trừ các loại thuộc nhóm 34.01”, mã số 3402.90.15 “---- Loại khác” thuộc “---Chế phẩm hoạt động bề mặt khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành.