BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN

-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 10031/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 29 tháng 10 năm 2015

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích Phân loại hàng hóa XNK, chi nhánh tại TP. Hải Phòng tại Thông báo 233/TB1-CNHP ngày 09/9/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Vitamin Mineral Premix for Softgel- Prenatal FT150705AP - Hỗn hợp Vitamin và khoáng chất - Nguyên liệu thực phẩm - NSX: 06/07/2015 - NHH: 05/07/2016 - Hàng mới 100% - Quy cách 25Kgs/ thùng (bao) (mục 1 Tờ khai)

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty cổ phần Hóa chất Á Châu; Địa chỉ: Lô K4B, KCN Lê Minh Xuân, đường số 4, X. Lê Minh Xuân, H. Bình Chánh, TP. HCM; Mã số thuế: 0304918352.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10051485604/A11 ngày 14/8/2015 đăng ký tại Chi cục HQ CK Cảng Đình Vũ-Cục Hải quan Hải Phòng.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa:

Chế phẩm hỗn hợp vitamin (A, C, B6, D3, E,...) và khoáng chất (Ca, Fe, Cu, Zn,…) dùng trong chế biến thực phẩm.

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chế phẩm hỗn hợp vitamin (A, C, B6, D3, E,...) và khoáng chất (Ca, Fe, Cu, Zn,…) dùng trong chế biến thực phẩm.

thuộc nhóm 21.06 “Các chế phẩm thực phẩm chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác”, phân nhóm 2106.90 “- Loại khác”, mã số 2106.90.80 “- - Hỗn hợp vi lượng để bổ sung vào thực phẩm” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.